วันที่ 9 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายนรินทร์ แสงศรีจันทร์ รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ ประจำวิทยาเขตเชียงใหม่ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการด้านเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำหรับบุคลากรมหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตเชียงใหม่ โครงการนี้เป็นการร่วมมือกันระหว่าง กลุ่มนโยบายและแผน นำโดย ดร.ดรกา พลัง ผู้ช่วยอธิการบดีประจำวิทยาเขต ฝ่ายแผนและพัฒนา และงานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร อาจารย์วรพงษ์ แสวานี ในการอบรมครั้งนี้ได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศราวุธ พงษ์ลี้รัตน์ อาจารย์จากมหาวิทยาลัยฟาร์อีสเทอร์นเป็นวิทยากร โดยมีบุคลากรเข้ารับการอบรมทั้งสิ้นจำนวน 30 คน ณ ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ ชั้น 3 อาคารวิทยบริการ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตเชียงใหม่
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/365618950_763948902199919_500415423201923099_n-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366061212_763948942199915_1326540605610949073_n-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366342379_763948405533302_5200602995674185404_n-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366386231_763948772199932_3876306110569490988_n-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366646962_763948352199974_8839742120722125170_n-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366677156_763948815533261_8456996100905511389_n-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366707345_763948418866634_4007950280344280423_n-1024x683.jpg)