วันพุธที่ 9 สิงหาคม 2566 เวลา 13.00-16.00 น. นักศึกษา สาขาวิทยาศาสตร์การกีฬาและการออกกำลังกาย คณะวิทยาศาสตร์การกีฬาและสุขภาพ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตเชียงใหม่ ได้จัดกิจกรรมบูรณาการการเรียนการสอนกับการบริการวิชาการทดสอบสมรรถภาพทางกาย โดยนักศึกษาชั้นปีที่ 3 ที่เรียนรายวิชาการทดสอบสมรรถภาพทางกาย ได้ดำเนินการจัดกิจกรรมการทดสอบสมรรถภาพทางกายให้นักเรียน โรงเรียนบ้านท่าหลุกสันทราย จังหวัดเชียงใหม่
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/365640874_764027148858761_2080146824097804834_n-1024x576.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366310816_764026735525469_8672670987533418724_n-1-1024x576.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366360897_764026788858797_8502275338239209202_n-1024x576.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366643507_764026645525478_4184423673363016829_n-1-1024x576.jpg)