![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/319314308_620735996521211_5951627223991532530_n-1-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/319316284_620735966521214_6900759161108652431_n-1-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/319318007_620737249854419_2627547096392071078_n-1-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/319332270_620737039854440_152864892654901509_n-1-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/319338178_620736199854524_8709855125790102596_n-1-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/319355004_620736209854523_8050227888049287471_n-1-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/319362861_620736813187796_8757510964802167829_n-1-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/319363457_620736323187845_4080491711253999451_n-1-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/319498773_620736166521194_2728096086128203208_n-1-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/319516239_620737639854380_7956096801263050359_n-1-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/319542573_620735879854556_6665891227395747880_n-1-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/319543590_620736889854455_1935767650972342064_n-1-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/319546948_620737789854365_2018543814023671566_n-1-1024x683.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/319547773_620736506521160_2077476431550874625_n-1024x683.jpg)
วันที่ 11 ธันวาคม 2565 เวลา 08.00 น. มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตเชียงใหม่ จัดพิธีซ้อมรับพระราชทานปริญญาบัตรบัณฑิตและมหาบัณฑิตประจำปีการศึกษา 2564 ในปีนี้ได้รับเกียรติจาก ดร.ทินกร นำบุญจิตต์ อดีตรองปลัดกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬาเป็นประธานในพิธี โดยมี ดร.จารุวัฒน์ สัตยานุรักษ์ รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ ประจำวิทยาเขตเชียงใหม่ พร้อมด้วยผู้บริหาร คณาจารย์ และเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้
ในเวลา 09.00 น. เป็นพิธีกล่าวให้โอวาทและกล่าวแสดงความยินดีกับบัณฑิตและมหาบัณฑิต ตามลำดับดังนี้
1. ดร.ทินกร นำบุญจิตต์ อดีตรองปลัดกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา ประธานในพิธี
2. ดร.จารุวัฒน์ สัตยานุรักษ์ รองอธิการบดี ประจำวิทยาเขตเชียงใหม่
3. นายสุรชัย พันธ์กำเนิด รองคณบดีคณะวิทยาศาสตร์การกีฬาและสุขภาพ
4. นางลักษณาพร วาทบัณฑิตกุล รักษาราชการแทนรองคณบดีคณะศิลปศาสตร์
5. ผศ.บุญชัย เลิศพิริยะชัยกุล รองคณบดีคณะศึกษาศาสตร์
เมื่อพิธีกล่าวให้โอวาทและกล่าวแสดงความยินดีแล้วเสร็จ นายวัชระ บุญมาก มหาบัณฑิต จากคณะศึกษาศาสตร์ สาขาพลศึกษาและกีฬา เป็นผู้นำบัณฑิต กล่าวคําปฏิญาณตน
บรรยากาศในวันซ้อมใหญ่เป็นไปด้วยความอบอุ่น มีบัณฑิตใหม่ และญาติบัณฑิตมาร่วมแสดงความยินดีพร้อมถ่ายภาพเป็นที่ระลึก ทั่วบริเวณมหาวิทยาลัยฯ โดยบัณฑิตและมหาบัณฑิตมหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ จะเข้ารับพระราชทานปริญญาบัตร ในวันที่ 14 ธันวาคม 2565 ณ ศูนย์แสดงสินค้าและการประชุม อิมแพ็ค เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี