![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/287613823_1185622858681094_8964772843432438523_n-1024x768.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/287619905_1185622792014434_8035842758325745587_n-1024x768.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/287699982_1185622898681090_4002689610306474588_n-1024x768.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/287716598_1185622812014432_6736110458521324191_n-1024x768.jpg)
![](https://tnsucmi.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/287963366_1185622225347824_7397581160910326978_n-1024x472.jpg)
วันพุธที่ 22 มิถุนายน 2565 เวลา 09.00น.เป็นต้นไป สาขาการท่องเที่ยวและนันทนาการ คณะศิลปศาสตร์ ได้จัดการอบรมมาตราฐาน SHA (Amazing Thailand Safety & Health Administration) มาตรฐานความปลอดภัยทางการท่องเที่ยว และ ทิศทาง แนวโน้มด้านการท่องเที่ยวในอนาคต โดยได้รับเกียรติจากท่านวิทยากรจากสภาอุตสาหกรรมท่องเที่ยวจังหวัดเชียงใหม่ และสมาคมธุรกิจท่องเที่ยวจังหวัดเชียงใหม่ ณ ห้องประชุมชมเมือง ชั้น 8 อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ โดยท่านรองคณบดี คณะศิลปศาสตร์ อ.ลักษณาพร วาทบัณฑิตกุล ให้เกียรติกล่าวเปิดการอบรมในครั้งนี้ ทางผู้รับผิดชอบโครงการขอขอบพระคุณทุกๆฝ่ายที่มีส่วนเกี่ยวข้อง ในครั้งนี้ ขอขอบพระคุณค่ะ